5 ตอบกลับ

ใจเย็นๆนะคะ รอให้อาหารย่อย รอให้แม่เรอหรือผายลมค่ะ จะดีขึ้นต่อไปแม่ควรแบ่งมื้อกินทีละน้อยค่ะ อย่ากินมื้อหนักๆค่ะ กินอิ่มแล้วนั่งหรือเอนรอให้ย่อยสักหน่อย อย่านอนทันทีค่ะ (เราท้อง5 ทำแบบนี้มาตั้งแต่ท้องที่2)

ขอบคุณค่ะแม่

22 วีค เริ่มตึงมากเหมือนกันค่ะ ถ้ากินอิ่มมากๆจะรู้สึกแน่นท้องมาก เวียนหัว พะอือพะอมเลยค่ะ เข็ดเลยค่ะ เลยต้องกินน้อยๆแต่บ่อยๆเอา

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ทั้งตึงทั้งเ้น่นอึดอัดไปหมด เเก๊สในกระเพาะก็เยอะด้วย เเม่ลองเดินดูสัก20นาทีนะคะให้อาหารย่อยจะดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงว่าทานเยอะที่ในท้องเหลือน้อยค่ะเขาเลยดิ้นน้อย

น่าจะใช่ค่ะ ใจคอไม่ดีเลย

ตอนนี้ท้องที่5 อายุครรภ์ 25+1