36 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลนะค่ะคุณแม่ เราไปฝากตอน6วีคไม่เจอเหมือนกันค่ะ ซาวอีกรอบตอน12 วีคน้องดิ้นเก่งแล้วค่ะ

ปกติค่ะ ก็นานอยู่น่ะค่ะ แล้วแต่รพ.หรือคุณหมอเลยค่ะคุณแม่ บ้านนี้เผื่อจะได้ซาวก็ 4 5เดือน แล้วน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ ตรวจเจอ 6 Week ค่ะ ตอนตรวจปวดฉี่มากคุณหมอบอกว่าดีเลยครับยิ่งตรวจตอนปวดฉี่ยิ่งจะเห็นน้องชัด

ซาวแบบไหนค่ะ ถ้าผ่านหน้าท้องจะยังไม่เห็นค่ะ แต่ถ้าทางช่องคลอดจะเห็นถึงตั้งครรภ์แล้วค่ะ

เดี๋ยวก็เจอค่ะคุณแม่ ของเราก็เป็นเช่นนั้น

เราเจอตอน8วีค คะ ช่วง 5-7วีคไปซาวทุกวีคไม่เจอ จนหมอให้ทำใจ เลยลองไป1วีค ไปซาวดูทีนี้เจอเลยคะ

นับจากประจำเดือนไม่มาได้ 6 weeks ไปพบหมอแล้วอัลตราซาวด์ก็พบน้อง ตอนนั้นก็มีหัวใจแล้วค่ะ

บ้านนี้เจอตอน 7W2d ซาวหน้าท้องไม่เจอ ซาวช่องคลอดเจอค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะค่ะ อดใจนิดนึง🥰

ขอบคุณค่ะ

เราก็ไปฝากตอน 6 วีคค่ะยังไม่เจอตัวน้อง หมอนัดฝากอีกทีตอน 12 วีคก็เจอตัวน้องเลยค่ะ

ไม่ต้องกังวนคะบ้านนี้เป็นเหมือนกันไม่เจอหมอนัดอีกรอบก็เจอเองคะยังอ่อนๆคะ

ไม่ต้องกังวลจ้าคุณแม่ ของแม่เองก็เป็นแบบนี้เมิ้ลกัน ตอนนี้น้อง1เดือน8วันแล้ว

ขอบคุณค่ะ