9 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อ40wไปโรงบาลหมอให้กับบ้านค่ะ ไม่ปวดท้องหมอกระตุ้นให้แต่ปากมดลูกก้อไม่เปิดค่ะนอนรอดูก้อยังเปิด หมอบอกค่อยมาใหม่ค่ะ

ควรไปค่ะ ถ้าครบ40สัปดาห์แล้ว หมออาจจะให้ยาเร่ง เด็กอยู่นานกว่า 40สัปดาห์ไปแล้วจะคลอดยากค่ะ

ควรไปนะคะ​ บ้านนี้ก็ไม่เจ็บค่ะแต่ครบกำหนดหมอให้รอดูอาการ​ ประมาณ​ 8​ชม.​ คลอดเลยค่ะ

ไปเลยค่ะ ท้องแรกหมอนัดคลอดวันที่4แต่ไม่มีอาการ ให้นอนรอพอวันที่5ก้เจ็บท้องคลอด

ไปตามหมอนัดนั่นดีที่สุดค่ะคุณแม่ถึงไม่มีอาการก็ต้องไปค่ะ

ไปตามหมอนัดนะคะ ถ้าไม่มีอาการหมอจะแนะนำเองนะคะ

ไปตามหมอนัดเลยค่ะ

ไปค่ะ ไปตามนัดค่ะ

เจ็บเตือนมั้ยคะ