51 ตอบกลับ

เราฉีดครบ2เข็มตอน30 วีคค่ะ พอไปหาหมอขอหมอซาวน์ก็ปกตินะคะ ตอนนี้จะเข้า32วีค น้องดิ้นปกติ ไม่มีอาการอะไรนอกจากปวดแขนข้างที่ฉีดค่ะ เราฉีดเพราะต้องทำงานนอกบ้าน+นั่งรถสาธารณะทุกวันค่ะ งานที่ทำก็เจอคนเยอะพอสมควร เลยคิดว่าฉีดน่าจะปลอดภัยกว่า

ฉีดเลยค่ะ ยิ่งเป็นmrnaยิ่งดีค่ะคุณแม่ตอนนี้บาง รพ.เตียงผู้ป่วยโควิดเต็มแล้วนะคะพี่สาวเราเป็นพยาบาลบอกว่ารัฐบาลปิดข่าวพ่อเราเป็นหมอยังบอกให้เราไปฉีดทุกวันเลยค่ะ แต่อายุครรภ์เรายังไม่ถึง

เข็ม 1 ซิโนแวค เข็ม 2 แอคตร้า (ไม่รู้ตัวว่าท้อง) เข็ม 3 ไฟเซอร์ ท้อง 17 W ไม่กลัวเลยค่ะ ชิวๆทุกเข็ม ปวดแขนนิดหน่อย กินไทลินอล ดัก ฉีดดีกว่าไม่ฉีด เพราะเราต้องไปทำงาน เจอผู้คนค่ะ แม่อายุ 34 ปี ท้อง 2 ค่ะ

38วีคแล้วค่ะอีกไม่กี่วันจะคลอดแล้วแต่ยังไม่ได้ฉีดเลย หมอแนะนำให้ฉีด แต่ไม่กล้าฉีดรู้สึกกลัวเลยไม่ฉีดค่ะ ขอคลอดก่อนแล้วกันค่ะ

เราฉีดครบแล้วค่ะ ตั้งแต่ตอนครบกำหนดที่สามารถฉีดได้ จนตอนนี้ 32week แล้วจ่ะ // แรกๆ ก็ไม่กล้าฉีดค่ะ แต่ก็ต้องตัดสินใจค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของแม่ๆทุกท่านนะคะ ตอนนี้ฉีดครบสองเข็มเรียบร้อยแล้ว น้องยังดิ้นปกติดีค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ♥️

ตอนแรกก็ลังเลค่ะ แต่ตอนนี้ครบ Pfizer ครบ 2 เข็ม แล้วค่ะ เข็มแรกตอน 7 เดือนก็กล้าๆ กลัวๆ ตอนนี้สบายใจแล้วค่ะ

ฉีดไฟเซอร์ครบ 2 เข็มแล้วค่ะ เริ่มเข็มแรกตั้งแต่ท้อง 13วีค ตอนนี้31 วีคแล้ว น้องปกติแข็งแรงดีดิ้นเก่งมากค่ะ

บ้านนี้ sino vac+aztra ค่ะ ตัดสินใจฉีดเพราะห่วงเวลาไปคลอดละเขาไม่ทำคลอดให้ เลยกังวลคิดนานมากเหมือนกันค่ะ

แม่บูทเข็ม3เป็นแอสตร้าหรือไฟเซอร์คะ..บ้านนี้กำลังจะบูทเข็ม3แต่ลังเลอยุ่คะ..ฉีด2เข็มแรกก่อนท้องคะ

ไฟเซอร์ 2 เข็มจ้า ฉีดมาแล้วปกติดี ลูกดิ้นปกติ แม่บ้านนี้ปวดแขนอย่างเดียวจ้า ไม่มีอาการอื่นเลย