11 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้าต้องบู้สท์โปรตีนเร็วๆ ก็ ไข่ขาว เลยค่ะคุณแม่ ซื้อในซุปเปอร์มาร์เก็ตก็ได้ค่ะ เป็นไข่ขาวดิบที่พาสเจอร์ไรส์แล้ว เอามาทำกับข้าวได้หลายรูปแบบมากๆ ค่ะ เพราะถ้าจะแนะนำให้ทานไข่ขาวต้มอย่างเดียวจะเบื่อเสียก่อนค่ะ

เนื้อไม่ติดมันทั้งหลายค่ะ ดีที่สุดพวกเนื้อขาว ไก่(อกไก่ สันในไก่) ปลา กุ้ง และให้ทานไข่เต็มฟองด้วยนะคะ นมวันละ 2 แก้ว เลือกแบบน้ำตาลน้อยด้วยน้า

ไข่ อกไก่ สะโพกไก่ เนื้อไม่ติดมัน ปลาทะเล นมถั่วเหลือง นมอัลม่อน และตะกูลถั่วค่ะ(ถั่วทานได้แต่อย่าเยอะเพราะไขมันสูงค่ะ)

เนื้อ.นม.ไข่.ปลา.ปลาทะเล.และผลไม้ร่วมด้วยค่ะ

VIP Member

นม ไข่ กล้วย เนื้อหมูไม่ติดมัน อกไก่ค่ะ

ไข่ต้ม น้ำเต้าหู้ ปลา ช่วยได้เยอะค่ะ

กินไข่ต้มกลับปลาทะเลค่ะโปรตีนสูง

บ้านนี้โด๊ฟ อกไก่ กับ ไข่ จ้า

ไข่ต้ม นม เน้นๆไปเลยค่ะ

Super Mum

เนื้อ นม ไข่ต้มค่ะ