24 ตอบกลับ

ลองไปหาหมอดีกว่าคะแม่เพื่อความปลอดภัยของแม่และลูกค่ะ✌️✌️

ทำมัยไม่ไปหาหมอค่ะแม่แท้งง่ายทีหลังอย่ายกของหนักนะค่ะ

ขอให้น้องอยู่นะคะแข็งแรงปลอดภัย คุณแม่สู้ๆนะคะ❤

ถ้าเเม่จะมีจริงๆต้องงดยกของหนักสักพักน้ะค้ะ

ตกเลือดควรรีบหาหมอนะคะ หมอจะได้ช่วยเหลือทัน

ให้หมอซาวดูค่ะว่าหัวใจน้องยังเต้นมั้ยค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องคนแรก ไปซาวครั้งสุดท้าย ประมาณ 10 กว่าสัปดาห์ หัวใจน้องไม่เต้นแล้วต้องยุติการตั้งครรภ์ค่ะ คนที่ 2 นี่พอเลือดออกปุ๊บก้อให้หมอดูเลยค่ะ กลัวเป็นเหมือนคนแรก กินยากันแท้ง ตอนนี้ ท้องได้ 19W แล้วค่ะ

น่าจะยังอยู่จ้าแม่ ยินดีด้วยจ้าาา

คุณแม่รีบไปหาหมอค่ะ อันตรายมาก

หาหมอเพื่อความแน่ใจค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ