25 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝึกให้น้องนอนเอง ก่อนนอนให้น้องทานนมให้อิ่ม จับเรอ วางน้องลงที่นอน ปิดไฟ ทำห้องให้เงียบที่สุด ไม่เคยกล่อมน้องเลยค่ะ น้องหลับเองตลอดหลับยาวด้วยแต่ละคืนตื่นทานนมแค่2ครั้งค่ะ

บ้านนี้3ทุ่มจะชวนให้เขาเป็นคนไปปิดไฟ เอาลงที่นอนจะนอนไม่นอนก็แล้วแต่ แต่ไม่เกิน5ทุ่มก็หลับ(บางวันก็นอนเร็ว)ลากไปยาวววว ตื่น4โมงเช้า ทุกวัน

กลางวันหลับดี กลางคืนตื่นบ่อยและไม่ยอมนอน กินนมหมดไปหลายขวดฉี่3-4รอบก็ยังไม่นอน อยู่3-4ชั่วโมงบางทีก็เกือบเช้า โอ้ย เพลีย

เหมือนกันเลย ตอนกลางวันปลุกไม่ยากจะตื่น ตื่นกลางคืนไม่ยอมนอนหลายชั่วโมง

เหมือนกัน อันนี้ ตื่น เที่ยงคืน ตี2 ตี4 กลางวันหลับดี อาจเพราะลูกของหนูยังเป็นเด็กทารก แค่28 วันเองคะ สู้ๆกันต่อไป

บ้านนี้กลางวันน้องนอนค่ะ แต่พอตกกลางคืนน้องนอนแปบๆค่ะแล้วก็ไม่นอนเลยอยากเล่นอยากคุยลากยาวตี5ทุกวัน😂😂😂

บ้านนี้ 2 เดือนกว่า นอน 2 ทุ่ม ตื่นกินนม 5 ทุ่ม กับ ตี 3 แล้วก็ตื่นอีกที 6 โมง 🥰🥰🥰 สบายแม่เลย วนแบบนี้ทุกวัน

Super Mum

กลางวันหลับน้อย ตื่นนาน เพราะห่วงเล่น ส่วนกลางคืนหลับไวขึ้น คงเพราะเหนื่อยจากการเล่นกลางวัน

VIP Member

บ้านนี้น้องหลับเป็นเวลาตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะ ตอนนี้จะ4เดือนนอนก่อน2ทุ่มตื่นตี5:30ทุกวัน

บ้านนี้ฝึกให้นอนเวลาเดิมทุกวันๆเดี๋ยวเขาจะชินเวลานอนไปเองคะแต่ต้องใช้เวลา

บ้านนี้น้องสองเดือนครึ่ง นอนดึกอยู่ค่ะประมาณสามสี่ทุ่ม ตื่นกินนมแค่สองรอบ