9 ตอบกลับ

ถ้ารอบนี้น้องอาการยังไม่ดีขึ้นไปหาหมออีกจ๊ะพยายามเช็ดตัวบ่อยๆกินยาลดไข้ทุกๆ4ชั่วโมงเลยลูกเราเคยเป็นตอน3เดือนอยู่ๆก็ท้องเสียไข้สูง39พาไปหาหมอตรวจอึตรวจฉี่ตรวจเลือดไม่ติดเชื้ออะไรสักอย่างเหมือนกันนอนโรงบาลอยู่2คืนอึจนเปลี่ยนแพมเพิสไม่ทันแต่หมอให้นมเด็กท้องเสียมากินด้วยนะให้เลิกกินนมปัจจุบันจนน้องกลับมาอึปกติจ๊ะ

VIP Member

บ้านนี้เคยไข้สูง38.8-40.2 ติดต่อกัน4-5วันค่ะ นอน รพ.3คืน กินยาลดไข้ทุก4ชม.ตรวจเลือดดูติดเชื้อไวรัส เป็นหัดกุหลาบหรือส่าไข้ค่ะแม่ พอไข้ลดตุ่มจะเริ่มออกและยุบหายไปเองค่ะ

ถ้าเดาไม่ผิด อาจจะเป็นส่าไข้ค่ะ บ้านนี้เคยเป็น...ไข้สูง 2-3วัน พอไข้ลด ผื่นออกค่ะ เป็นผื่นอีก2-3วัน ไม่คัน ผิวกลับมาสวยเหมือนเดิมค่ะ ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

ไข้ขึ้นสูง รีบเช็ดตัวให้น้องก่อนเลยค่ะ เช็ดทั้งตัวเลยนะคะ เช็ดทวนขนขึ้นไปค่ะ ให้ความร้อนระบายออก ไม่งั้นมีโอกาสชักได้ค่ะ

Super Mum

ขอให้น้องดีขึ้นไวๆ นะคะ หมอแจ้งว่าเป็นอะไรคะแม่ ลูกบ้านนี้ก็อายุเท่ากันเลย ช่วงนี้ตัวรุมๆ 🤔

VIP Member

เช็ดตัวบ่อยๆ ถ้ายังไม่ลดอีก ควรไปอีกรอบคะ

ขอให้หายไวๆนะคะ

ขอให้หายไวๆค่ะ

หาหมอยังคะ