15 ตอบกลับ

ลูกเรา6เดือน ไอมีเสมหะ เคยไอแล้วอาเจียร ไอมากตอนกลางคืน คุณหมอให้ยาแก้ไอแก้อาเจียรมาทาน ประเด็นแรกคือไอเพราะเสมหะลูกไม่สามารถคากเสลได้ ถ้าอ้วกเสมหะก็อาจออกมาด้วย ถือว่าช่วยให้ดีขึ้น ประเด็นที่2 ไออาเจียรหลังจากกินอิ่ม อันนี้จะกรดไหลย้อนร่วมด้วย หลังกินนมให้จับเรอ จับนั่งตั้งสัก10นาที ให้อาหารลงสู่กระเพาะอาหารจะได้ไม่ไหลย้อนกลับ ยาคุณหมอก็ให้ประเภทเดียวกัน

VIP Member

เป็นอยู่ค่ะตอนนี้ พาไปหาหมอตามสิทธิไม่หายเลยพาไปหาหมอที่รพ. ดีขึ้นแล้วค่ะตอนนี้ หาหมอดีกว่าซื้อยาทานเองค่ะน้องยังเล็กอยู่ค่ะ

น้องอายุเท่าไหร่ค้ะ ถ้าขึ้นหลักขวบ ให้น้องเค้าฝืนๆกินหัวหอมดิบ กับเกลือค้ะ หายค้ะ ฝืนๆเอา

หาหมอจ้า บางทีไม่ใช่อย่างที่เราคิด ควรหาหมอนะไม่ควรซื้อยามาทานเอง

พาไปหาหมอมาแล้วนะค่ะ ทางโรงบาลให้ยามากินแล้วคะ

ไปซื้อมากินเองทำไมคะ ทำไมไม่พาน้องไปหาหมอ

พาน้องไปหาหมอดีกว่าค่ะ

แม่ควรพาไปหาหมอ ค่ะ

หมอนะอย่าซื้อยากิน

พาหาหหมอดีกว่า