95 ตอบกลับ

VIP Member

ดิ้นแล้วน่ะคะ20วีค แม่อาจไม่ได้สังเกตเจาะจงมั้งค่ะเลยไม่รุ้ว่าน้องดิ้น แล้วแต่คนคะว่าจะรับรู้มากหรือน้อย นี่ก็เริ่มตอดตั้งแต่13วีคมารู้สึกว่าน้องดิ้นก็16วีค ตอนนี้22วีคแล้วคะ

22w6dค่ะ วันนี้แม่มีนัดขูดหินปูนค่ะ ตอนคุณหมอกำลังทำฟันให้ เจ้าตัวเล็กดิ้นแรงมาก สงสัยจะตกใจเสียงเครื่องมือแน่ๆเลย ตอนนี้มีความสุขมากเวลาเค้าดิ้น มันอธิบายไม่ถูกเลยค่ะ ❤

รู้สึกแค่ขยับตัวคล้ายกับตอดๆเองค่ะ เพราะอ้วนท้องหนา เวลาเปิดเพลงจะชอบขยับค่ะนอนกลางวันก็เก่ง ไปหาหมอช่วงบ่ายทีไรซาวด์มาหลับตลอดเลยหมอต้องช่วยเขย่าพุงปลุก555

บ้านนี้เริ่มตอด ๆ ตอนประมาณ 16-17 วีค พอ 20 วีค ก็เริ่มดิ้น ตอนนี้ 27 วีค หนักสุดนึกว่ามีสงครามในท้อง ดึก ๆ หนูคึกมาก 😅 บ้านนี้หนังหน้าบางเลยรู้สึกเร็ว

ดิ้นตั้งแต่18วิคค่ะบ้านนี้ตอน23+1ดิ้นเก่งถีบก้เก่งตอนนี้เริ่มรุ้สึกว่าน้องโก่งตัวแร้วค่ะยิ่งเวลานั่งจะดิ้นดีมากค่ะบางวันก้เงียบค่ะ

หน้าท้องแม่อาจจะหนา+กับท้องแรกทำให้แม่รุ้สึกช้าค่ะะ แม่ลองนอนเหงาหรือตะแคงซ้ายแล้วลูบท้องเวลาทานข้าวเสร็จสัก1-2ชม.ดูนะคะ

ปกติ4เดือนก็รู้สึกว่าลูกดิ้นแล้วนะค้ะ อาจจะท้องแรกเลยไม่แน่ใจว่าแบบไหนเรียกว่าลูกดิ้นหรือป่าว#ท้องที่3 21w ดิ้นแล้วค่ะ

เมษาเช่นกันค่ะ รู้สึกตอดตั้งแต่ 18w ค่ะ ตอนนี้รู้สึกถี่ขึ้น ตอนอัลตราซาวด์4 มิติไม่นิ่งเลยจนคุณหมอแซวว่าดิ้นเก่งมาก 😆

คงดิ้นแล้วค่ะคุณ​แม่​ แต่อาจท้องแรกคุณ​แม่อาจจะยังไม่ทราบว่านั่นคือน้องดิ้น​ ไม่นานแล้วค่ะเดี๋ยว​ก็รับรู้ได้ละ​ 😊

ขอบคุณคะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ น้องดิ้นแล้วค่ะ ดิ้นเก่ง เอามืออุ่นๆจับพุงน้องชอบค่ะ พยายามคุยกับน้องบ่อยๆด้วยนะคะ