47 ตอบกลับ

เช็ดให้ถึงโคนสะดือเดี๋ยวก้อแห้งหลุดไปเองค่ะ แต่เพื่อความสบายใจของแม่ลองพบหมอก้อดีค่ะ

คัตเติลบัทชุบแอลกฮอร์เช็ดรอบๆถึงโคนสะดือ ให้แห้ง ทำทุกวันเช้าเย็น เดี๋ยวก็หลุดค่ะ

VIP Member

แม่เช็ดให้ถึงโคนสะดือนะคะ ไม่ต้องกลัวเจ็บ สะดือทารกควรหลุดไม่เกิน 2 สัปดาห์หลังคลอด

ลูกเราหลุด14วัน ทำไมนานหลุดจังเลยพยายามเช็ดบ่อยุเช็ดลึกให้ถึงโคนสะดือลูกนะคะ

เเม่ทำความสะอาดเช็ดถึงโคนเลยแม่เดี๋ยวก็หลุด บ้านนี่เกือบ 1 เดือนกว่า

เหมือนสะดือไม่แห้งเลยค่ะเช้ดแอลกอฮอน่ะค่ะให้ถึงโคนเรย บ้านนี้7วันเอง

Super Mum

เช็ดด้วยแอลกอฮอล์จนถึงโคนให้แห้ง เดี๋ยวสะดือก็หลุดไปเองค่ะ

เช็ดไปในทางเดียวกันนะคะ เดี๋ยวก็หลุดเอง บ้านนี้ 15 วันหลุดจ้า

บ้านนี้4วันหลุดจ้าาาอย่าไปทำของน้องน่ะค่ะเดี๋ยวก้หลุดค่ะ

ใช้แอลกอฮอล์เช็ดทำความสะอาดวันละ2-3ครั้งดูจ้าเดี๋ยวก็หลุด