35 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนยี่ห้อแพมเพิสก่อนค่ะ ผื่นแบบนี้ใช้บีแพนเธ่นตัวที่เป็นเซนซิเดิร์มทาได้ค่ะ เปลี่ยนผ้าอ้อมใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดแล้วซับให้แห้งก่อนใส่แพมเพิสตัวใหม่ค่ะ กลางคืนก็เปลี่ยนบ่อยๆก่อนกินนมค่ะ

คุณแม่ซื้อครีมแก้ผ้าอ้อมกัดมาทาให้น้องน่ะค่ะ เช็ดทำความสะอาด ค่อยทาครีม ที่จิมิ ถึงก้น แล้วห้ามทาแป้งค่ะ เพราะจะทำให้น้องแสบมากกว่าเดิมค่ะ

น้องเเพ้เเพมเพิสไหมค่ะ ลองให้น้องไม่ต้องใส่อะไรเลยค่ะให้มีอากาศถ่ายเทค่ะหาแป้งศรีจันทาดูค่ะทาบางๆ บ้านนี้น้องหายแล้วค่ะไม่เป็นอีกเลย

ลองใช้วาสลีนปิโตรเลียมเจล ดูค่ะ ลูกสาวเคยเป็นแล้วใช้หาย บ้านนี้ลองหลายยา ไม่หายเลย ไปหาหมอก็แล้ว งดทาแป้ง ซับเบาๆ ไห้แห้ง ก่อนทา วาสลีน

บ้านนี้ก็เป็นนะค่ะผื่น ตอนแรกใช้บีเพนเธน แต่ไม่หายเลยมีพี่มาแนะนำให้ใช้แป้งโยคี ตอนนี้ไม่มีผื่นแล้วค่ะหายปกติค่ะ พี่ลองใช้เูนะค่ะ

แนะนำให้ใช้แพมเพิสของมามี่โพโคออแกรนิคนะคะใช้ดีลูกสาวเราก้อใช้ตัวนี้อันอื่นใช้ไม่ได้เรยเป็นผื่นก้นแดงทันทีเรยคะ

VIP Member

บ้านนี้ลูกชาย ตูดเป็นผื่น ปรับ เปลี่ยนเพิสทุก2ชั่วโมง+ทาบีแพนเธนทุกครั้งที่เปลี่ยนเพิส มียาหลายตัวค่ะรักษาผื่น

ใช้บีแพนเทินทาคะพยายามเช็ดให้แห้งเวลาอาบน้ำเปลี่ยนแพมเพิสอย่าให้อับชื่น

หาหมอจร้า​จะได้รู้ว่าแพ้อะไร​หรือจะลองเปลี่ยนยี่ห้อ​แพมแพสก็ได้

VIP Member

ทาแป้งศรีจันทร์ ของเด็ก แล้วงดเพิสคะ บ้านนี้ก้อเป็น แต่หายแล้ว