36 ตอบกลับ

แม่ทานอะไรแปลกๆรึเปล่า​ บางทีถ้าให้น้องกินนมแม่​ แม่ต้องคอยดูบ่อยๆ

เด๋วเด๋วก็หายคะ ผิวเค้ายังบอบบางมาก เด๋วก็พัฒนาขึ้นตามธรรมชาติค่ะ

เด๋วก็หายไปเองค่ะ....อาจหายาทาผื่นที่เปงออแกนิคมาทาบางๆก็ได้ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไปอนามัย หมอให้ยาทามา หายเร็วค่ะ

ปกติค่ะ ลูกเคยเป็นมาก่อน เดี๋ยวก้อหายค่ะ อดทนๆๆๆ

เดี๋ยวก็หายเองคะน้องเป็นผดร้อนคะอย่าไปทักนะ

พาไปหาหมอเด็กค่ะ หมอจะให้ยามาทา เดี๋ยวก็หาย

บ้านนี้ใช้น้ำต้มสุกเช็ดครบเดือนถึงหายค่ะ

บ้านนี้เคยเป็นคะ เด่วก้หายเอง

หาหมอคะแม่ หมอจะให้ยามาทาจ้า