25 ตอบกลับ

น้องเป็นสิวฮอร์โมนค่ะ ตอนลูกเราพาหาหมอ ได้ยามาทาจะค่อยๆทยอยยุบและจะมีส่วนที่ยังเพิ่มออกมา แต่จะมีส่วนที่ให้ทายาน้อยลงเรื่อยๆค่ะ เด็กบางคนจะเป็นๆหายๆตั้งแต่แรกเกิด-6เดือนค่ะ เพื่อความสบายใจคุณพ่อพาหาหมอนะคะ

ไปหาหมอ หมอจ่ายตัวนี้มา จบทุกผดผื่น แพงหน่อย แต่ใช้ดีมาก .. ร้านขายยามีขายครับ ตัวนี้หมอบอก ใช้ได้ทุกวัน .. ที่บ้านเลยใช้ทาบางๆหลังอาบน้ำเย็น ทุกวัน ไม่มีสเตอร์รอยครับ

น่าจะสิวเด็กนะพ่อ ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ด งดแป้ง ครีมค่ะ สิวเด็กจะยุบเองไม่ต้องทำอะไร อย่าเอาแป้งทาหน้าน้องนะคะ แต่ถ้ากังวลพาหาหมอตรวจค่ะ

ลองใช้ครีม fae&mae ดูค่ะ เป็นครีมออแกนิกสำหรับเด็กโดยเฉพาะ บ้านนี้ชอบเป็นเม็ดที่หน้าเพราะโดนน้ำนมแม่ จะทาให้น้องทุกวัน ตอนนี้หน้าใสเลยค่ะ

ใช้น้ำซาวข้าวก็ดีค่ะและเป็นมิตรต่อผิวเด็กที่บอกบางดัวยยังแก้คันช่วยป้องเป็นโรคหิดตอนโตด้วยนะค่ะ

แนะนำหาหมอนะคะคุณ​พ่อ​ จะชัวร์​สุดคะ​ บ้านนี้ก็เค​ยเป็น​ หาหมอทายาที่หมอให้2วันหายเลยคะ

น้องอาจจะแพ้สำลีก็ได้นะคะเวลาเช็ดหน้าลองใช้ผ้าอ้อมแทนสำลีดูนะคะบ้านนี้ลองแล้วหายค่ะ

VIP Member

น้องเป็นสิวฮอร์โมนค่ะ หลัง 3 เดือนจะค่อย ๆ ดีขึ้นค่ะ ของเราใช้เฟแอนเมทาให้ลูกค่ะ

ลูกเราก้อเป็นซื้อครีมผดผื่นแบรนด์ดังมาใช้ไม่หายพาไปหาหมอทายา2วันหายเลยค่ะ

แนะนำครีมเฟย์เมย์ค่ะ ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ชื่อถูกมั้ย ลองหาใน google นะคะ ดีมากๆค่ะ