5 ตอบกลับ

แม่ลองเปิดเสียงคลื่นโคลิคดูนะคะ บ้านนี้เวลาลูกร้องไห้งอแงแบบไม่มีเหตุผลจะเปิดให้ลูกฟัง แล้วเขาจะเงียบแล้วหลับไปเองคะ

ลูกท้องอืด​หรือป่าวค่ะ​ ของเราเป็นคืนนึงสว่างคาตาเลยค่ะ​ ขอให้หายไวๆนะค่ะ

ทามหาหิงค่ะช่วยได้​ เราเปลี่ยน​ท่ากินนมจากนอนมานั่งค่ะ​ ให้หัวลูกสูงกว่าลำตัวแล้วท้องจะไม่อืดค่ะ​ ทีนี้ก้อหลับสบายทั้งแม่ทั้งลูกเลย​ จะร้องตอนหิวแค่นั้นค่ะ

บ้านนี้ลูกได้2เดือน12วัน พึ่งจะดีขึ้นค่ะ แต่ก็ยังงอแงอยู่นิดหน่อย

VIP Member

เคยค่ะ แต่3เดือนก็หายค่ะ ลูกคงปรับตัวไม่ทัน

ค่ะ

น้องเป็นโคลิคไหมคะ 3เดือนน่าจะหายค่ะ