11 ตอบกลับ

หมอบอกไม่อันตรายนะ ของเราลูกคนที่2 สำลักแบบหยุดหายใยไปแปปนึงเลย คนที่3 ก็เป็น เพราะจังหวะการกลืน และนมไหลแรง ลองให้นมท่าตะแคงนอน ก็ได้ลดความไหลแรงของน้ำนม

นมพุ่งค่ะ น้องกลืนไม่ทัน ให้ลองรอนคว่ำหน้ากินโดยที่แม่นอนราบดูนะคะ ลดอาการพุ่งตามแรงน่วมถ่วงค่ัะ

เป็นเหมือนกันคะ แต่ตอนนี้ดีขึ้นมาก บีบนมออกก่อนบ้างคะ เวลาเค้ากินเบรคบ้างไม่งะ้นเค้าจะกินจนสำลักคะ

พอเขาโตก็หายคะ เขายังเด็กอยู่คะ ตอนลูก2 เดือน หายสำลักแล้วคะคราวนี้นมไม่พอจะดูดเลยคะ

นมไหลเยอะเกินไปรึป่าวคะ น้องดูดไม่ทัน แนะนำให้ปั๊มใส่ขวดแล้วลองป้อนน้องดูค่ะ

บีบออกก่อนค่ะ. ค่อยเอาน้องเข้าเต้าใหม่.

ใช่ค่ะเหมือนกันเลยน้องชอบสำลักบอย

ลองปั้มออกสักหน่อยแล้วค่อยให้น้องดูด

จับนอนตะแคงเวลาให้นมค่ะ ท้องชนท้อง

น้ำนมมาเยอะมั้งค่ะเลยทำให้สำลัก

ลองนอนให้ดูค่ะ