10 ตอบกลับ

VIP Member

ใช้ได้ค่ะ เด็กไม่ติด ใช้เวลาที่เค้ากินนมถึงกำหนดแล้ว บางทีเด็กแค่อยากดูดผ่อนคลาย แรกเกิดประมาณ สองออนซ์ ที่บ้านก็ใช้พอเค้าหิวจริงๆเค้าบ้วนทิ้งเลย แต่ตอนไหนอิ่มอยากนอนก็จะดูดจนหลับแล้วเราก็เอาออก บ้านน้องคลอดก่อนกำหนด แรกเกิดหนัก 2345kg 3 เดือนผ่านไปหนัก 6.2kg แรกๆมีปัญหาน้องร้องเป็นแพะ นอนไม่ค่อยหลับค่ะ พอปรับการกินนอนยาวเลย เก็บคลิปไว้เยอะแยะเลยค่ะ ไว้สนใจหาให้ดูนะคะ

ใช้จุกหลอกได้นะคะ แต่บ้านนี้ใช้แล้วน้องไม่เอา เลยปล่อยให้กินตามต้องการ บางเวลากินเยอะก็อ้วกทิ้ง 2เดือนก็หายนะ ปัจจุบัน4เดือนครึ่งไม่ค่อยกินเลยมัวแต่เล่น

บ้านนนี้น้องได้20วันเจอปัญหาเดียวกันเลยค่ะกินจนอ้วกออกมา ตอนแรกจะใช้จุกหลอกแต่ไม่กล้า เห็นเขาแนะนำ3เดือนขึ้นไป ไม่รู้จะใช้วิธีไหน

VIP Member

จุกหลอก กำลังหาความรู้และข้อมูลเช่นกันเลยค่ะ มีปัญหาเกี่ยวกับลูกทานนมเยอะแล้วชอบอ้วก

ใช้ได้ค่ะแม่ ลูกสาวที่บ้าน 1 เดือนก็ใช้อยู่ช่วยได้เยอะค่ะ

ถ้าน้องกินเยอะเกินก็ใช้จุกเลยค่ะ เราก็ใช้

บ้านนี้พยาบาลห้ามไม่ให้ใช้เลยคะ

VIP Member

กำลังศึกษาอยู่พอดีจ้า

ใช้จุกหลอกได้ค่ะ

ได้คะ