18 ตอบกลับ

ปกติเด็กกินนมแม่ถ่ายบ่อยอยู่แล้วค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ อย่าให้น้องกินนมผงนะคะ นมแม่มีประโยชน์เยอะ#ทีมนมแม่ค่ะ#

ขอบคุณค่ะ 😊

อาจเป็นอาหารที่แม่กินค่ะ สิ่งที่แม่กินจะไปลงที่น้ำนมด้วย ระวังเรื่องอาหารด้วยก็ดีค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ต่อไปคงต้องเลือกกินบ้างแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่ได้คิดถึงเรื่องนี้เลย 😅

ลูกเราเพิ่งเป็นค่ะ ทาบีเพนเทน ตรงรอยแผลวันเดียวหายค่ะ อยู่ที่อาหารการกินของแม่ด้วยนะคะ

เป็นปกติเลยค่ะ น้องอึบ่อยก้นจะแดงหน่อยๆค่ะ

VIP Member

อาจจะเพราะ​อาหาร​ที่​แม่​ทานนะคะ หรืออาจจะเพราะล้างขวดไม่สะอาด​หรือ​ป่าว​

อาหารสำคัญมากค่ะต้องทานของรสกลางๆหรือเน้นไปทางจืดเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่พอเข้าเดือนที่สองที่สามน้องก็ถ่ายน้อยลงแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ 😊

อาหารที่แม่ทานก็มีผลกับลูกน้อยเช่นกันค่ะ เน้นรสจืดไว้ก่อนคะ

ขอบคุณค่ะ เดี่ยวแม่จะระวังเรื่องอาหารนะคะ 😊

อาหารทีีแม่ทานทำให้ลูกท้องเสีย

เดี่ยวแม่ระวังเรื่องอาหารนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

ตามจ้า😂