9 ตอบกลับ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ หลังกลับจากรพ.น้องถ่ายบ่อยมาๆประมาณ9-10ครั่งต่อวัน แม่เลยเสริมนมชงเพราะกลัวจะจากไปทำงานจะลำบาก มาตอนนี้ ประมาณ6-7ครั้งต่อวันก้อโอเคแล้ว น้องพึ่ง14วันเ งค่ะ ไม่ค่อยงอแง แต่เวลาถ่ายหรือฉี่ ใส่เพิส ต้องรรีบเคลียร์ เลย

บ้านนี้ก็ถ่ายบ่อย วีนนึงเกิน5ครั้งค่ะ แต่ น้องไม่ได้ งอแงอะไร ปกติเลย ตอนแรกก็กังวลค่ะ แต่ ถ่ายบางคนั้ง มีกากมีน้ำแต่ไม่เหลวเละ ไม่มีฟอง นี่คือ คิดว่า ปกติค่ะ แถมน้อง ตดดีตดบ่อย เหมือนไลาลมต่ะ

กินนมแม่ถ่ายบ่อยปกติค่ะ ลำไส้น้องสั้นมาก แต่ถ้าอึมีลักษณะผิดปกติต้องพาไปหาหมอค่ะ

TapFluencer

เด็กกินนมแม่ เป็นปกตินะคะ นมแม่ย่อยง่าย อุจจาระมีกากน้อย มีน้ำมาก เด็กจึงถ่ายบ่อย

บ้านนี้ก็แบบนั้นค่ะ​ พอ​เดือนถัดไป​ก็​จะเริ่ม​ลดจำนวน​ครั้ง​ลงเองค่ะ

ปกติค่ะ ช่วงเดือนแรกอึฉี่บ่อยมากค่ะ เดี๋ยวก็ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ

ปกติครับ ถ้าไม่ใช่ถ่ายเหลว กินเยอะก็ถ่ายเยอะ

Super Mum

ปกติค่ะแม่

ปกติคะ