2 ตอบกลับ

อาการแพ้จะออกอาการต่างกันค่ะ หากสงสัยว่า น้องป่วยหรือมีอาการผิดปกติ เเนะนำให้พาไปพบเเพทย์นะคะ

ขอบคุณ. เมื่อตอนเย็นพาน้องไ ปหาหมอที่คลีนิคมา ช่วงนี้ฝุ่นเยอะ เสลดเต็มเลย น้องจามบ่อยมาก ถ้าไม่หายคงต้องไปโรงพยาบาล หายใจเสียงอยุ่ในลำคอคล่อกๆ

น้องเป็นหวัดค่ะ พาหาหมอน่ะค่ะ ลูกบ้านนี้ก็เป็นค่ะ

บ้านนี้น้องมีเสมหะ ไอ จาม หายใจครืดคราดค่ะพาไปโรงบาลหมอบอกว่าปอดอักเสบต้องเคาะปอด และดูดเสมหะออกค่ะ ถ้านอกยังไม่ดีขึ้นลองพาไปโรงบาลน่ะค่ะ