12 ตอบกลับ

เด็ก1ขวบแล้วยังไม่เดินมีเยอะจ้าแม่ แต่ยังไม่นั่งนี่น่าเป็นห่วง พาน้องไปปรึกษาหมอดีกว่าจ้า

Super Mum

แม่ลองพาน้องไปหาหมอด้านพัฒนาการเด็กได้แล้วนะคะ ยิ่งหาไวยิ่งมีผลดีกับตัวน้องค่ะ

VIP Member

ยังไม่เดินถือว่าปกติค่ะแม่ ที่ห่วงคือยังไม่นั่ง ต้องหาหมอเด็กปรึกษาเค้าดูค่ะ

ควรไปพบหมอค่ะ เด็กน่าจะนั่งทรงตัวได้ 6-7 เดือนแล้วค่ะ ส่วนไม่เดินน่าจะปกติค่ะ

เด็กวัยนี้ยังไม่เดินปกติ แต่นี้ยังไม่นั่ง ควรพาไปพบแพทย์เฉพาะทางค่ะ

แนะนำไปหาหมอน่ะค่ะ เพราะถึงวัยที่เค้าควรจะนั่งได้แล้วค่ะ

แม่ได้พาน้องไปตรวจพัฒนาการไหมค่ะ

ควรพาไปพบหมอด้านเฉพาะด้านนะคะ

ปรึกษาหมอเลยค่ะแม่

VIP Member

ต้องหาหมอแล้วค่ะ