2 ตอบกลับ

อาจจะเป็นช่วงเบื่ออาหารด้วยก็ได้ค่ะ ถ้าแม่ป้อนแล้วน้องไม่ยอมกิน ลองทำอาหารแบบ finger food ให้น้องลองจับกินเองดูค่ะ ลองศึกษาดูในกลุ่ม blw ก่อนก็ได้ค่ะแม่ อย่ากังวลมากนะคะ ก่อนขวบดื่มนมเป็นหลัก ข้าวคืออาหารเสริม ถ้าแม่ยิ่งเครียด ลูกก็จะไม่ได้น้ำนมด้วย เดี๋ยวจะแย่กันไปใหญ่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ผลไม้น้องพอทานได้ค่ะให้ถือกัดเล่น แต่ข้าวบางทีทานแล้วอ้วกออกตลอดค่ะ

แม่กินอาหารที่มีประโยช ลูกจะได้รับด้วยคะ ป้อนเรื่อยๆคะ เดี่ยวเขาก้อจะปรับตัวไปตามเองคะ

น้ำนมก้อเปนน้ำคะ ดีกว่าน้ำเปล่ามาก