8 ตอบกลับ

แม่ลองทำพวกเครื่องเคียงเกาหลีดูไหมคะ ชวนลูกกินปิ้งย่างทำกินเอง น้องน่าจะสนุกแล้วลองกินผักดูค่ะ

หลอกล่อทุกทางแล้ว เขาคายทิ้งตลอดเลยค่ะ

เคยทางผงผักเคลยังคะแม่ ประโยชน์เยอะมาก เยอะกว่าผักใบเขียวอื่นๆอีกค่ะ กลิ่นหอมด้วย

ทัก line มานะคะแม่ pytd2304 คร่า

ลองให้น้องทานผักผงดูไหมคะแม่ใส่ไปในอาหาร บ้านนี้ให้ทานของแม่เดียร์ค่ะ

ซื้อค่ะคุณแม่ เพจร้าน dear mommy เลยค่ะ จะมีผงผักเคล ผักโขม ผงกระเทียม ผงตับ ผงปลา ถั่วเลนทิล5 สี ถั่งลูกไก่ งาม่อน งาสามสี ควินัวแบบบดโรยกับหุงนึ่ง ข้าวเกรียบผัก ข้าวเกรียบปลา พาสต้า บะหมี่ผักก็มีค่ะคุณแม่

เหมือนกันค่ะลูกบ้านนี้ก็ม่ทานผักอีก1เดือนก็จะ8ขวบแร้วค่ะ

แต่น้องแข็งแรงทานอาหารเสริม ๆ ช่วยแทนไปก่อน แต่อยากให้เขาทานเองเนอะ มีประโยชน์กว่า

คุณแม่ไม่ได้ให้น้องกินตอนยังเล็กเหรอค่ะ

ให้ค่ะ น้องคายทิ้งตั้งแต่เล็ก ๆ เลยค่ะ ดูสูตรที่ทำในยูทูปทำตาม เราทานเองก็ว่าอร่อยนะ ไม่ขม แต่น้องรู้มาก นางไม่กินสักอย่างค่ะ ซื้ออาหารเสริมมายังพูดว่าเป็นผักไม่ได้ค่ะ นางต่อต้าน

ผักชุบแป้งทอดละค่ะน้องกินใหม่ค่ะแม่

ทำค่ะ เขาก็ไม่ทาน นี่ก้อพยายามเอาเศษผักวางใต้ข้าว พอเอาเข้าปากเขาก็ไปคายทิ้งค่ะ

VIP Member

ผักทอดทานมั้ยคะ

ได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

VIP Member

.

ขอบคุณค่ะ