2 ตอบกลับ

บางทีเค้าร้องอาจไม่ได้แปลว่าหิวนมนะคะ อาจจะท้องอืด หรือไม่สบายตัว แพมเพิสเต็ม… นมควรให้ทานครั้งละ 2 ออน ห่าง 2-3 ชม กินถี่หรือเยอะเกินท้องจะอืด ถ้าลูกร้องก็ลองเอาจุกหลอกให้ก่อนถึงเวลานม ลูกเราไม่ร้องงอแงเลย นอนปกติทั้งกลางวันกลางคืน นอนเกือบ 20 ชม ต่อวัน หมั่นสังเกตเอาค่ะ หรือบางทีเค้าร้องอาจจะอยากให้อุ้มเรอก็ได้ค่ะ

VIP Member

เด็กต้องกินนมทุกๆ2-3ชมคะเเล้วเเต่การกินของน้องด้วยที่น้องงอเเงน้องอาจจะท้องอืดก็ได้ลองเอามหาหิงทาดูคะ