16 ตอบกลับ

VIP Member

บางบ้านก็ไม่โกนจ้าา เราเองก็จะไม่โกนเหมือนกัน 😁 ต่างชาติเค้าก็ไม่ค่อยโกนผมไฟเด็กนะคะ อยู่ที่แม่ได้เลยจ้า ว่าจะโกนมั้ย ตัดออกหน่อยๆก็ได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ไม่โกนจ้า ผมดกกันทุกคน แต่แม่ต้องดูแลทำความสะอาดเยอะกว่าที่โกนน่อยแค่นั้น (โกนไฟม่จำเป็นรอกจ้า)

อันนี้แล้วแต่ความเชื่อค่ะแม่ จริงๆเราไม่ซีเรียส แต่ผู้ใหญ่ที่บ้านมีความเชื่อเราก็โกนก็ได้

หนูไม่ได้โกนผมไฟค่ะ ตัดไป2ครั้งแล้ว แล้วแต่การตัดสินใจของเราค่ะ❤️

เราว่าไม่โกนทำให้ผมหนาดี​ ตอนเด็กเราก้ไม่โกน​ ตอนโตผมหนามาก

ผมดกเหมือนกันเลยค่ะแต่บ้านนี้โกนค่ะเพราะมีแม่ผัวโบราณค่ะ

ของเราแม่ผัวไม่ แต่แม่เราเองนี่แหละ😅

พี่สาวไม่โกนจ้า เขาขี้เกียจทาขมิ้น ไม่เห็นเป็นไรเลยจ้า

แม่บ้านนี้ก็ไม่โกนจ้าแค่ขลิปออกให้น้องนิดหน่อย

ไม่จำเป็นเลยค่ะ อย่าโกนเลยค่ะเสียดายผมน้อง

ไม่จำเป็นค่ะ ลูกเราสองคนไม่มีใครโกน