10 ตอบกลับ

พยายามทำเมณูที่หลากหลายอย่างน้องเบื่อข้าวคุณแม่ลองทำเป็นอาหารจำพวกเส้น อย่างเส้นก๋วยเตี๋ยว ขนมจีน วุ้นเส้น ให้น้องหยิบกินเอง เผื่อน้องชอบค่ะ ก๋วยเตี๋ยวก็ได้ค่ะแม่ ลูกชายบ้านนี้เวลาน้องไม่ค่อยกินข้าวก็เสริมก๋วยเตี๋ยวฉบับ บ้านๆให้น้องก่อนเรยค่ะ ได้ซดน้ำ ลูกจะชอบค่ะแม่ลองดูนะคะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้น้ำหนัก 8.5 โลมาตั้งแต่ 9 เดือน ยันตอนนี้ขวบ 1 เดือนก็ยังเท่าเดิม ไม่ค่อยกินข้าวเหมือนกัน กินนมเยอะวันละ 24 oz ซึ่งที่เคยอ่านเค้าบอกว่าหลังขวบให้ลดนมเหลือ 16 oz แต่แม่ทำใจไม่ได้เพราะน้องกินน้อยมาก ดมก็ว่าได้

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ลูกชาย1ขวบ1เดือนหนัก8โล คุณหมอบอกว่าน้องผอม ไม่ค่อยชอบกินข้าว แต่กินนมก็ปกตินะคะเอส26สีม่วง บางวันกินก็ไม่ครบ3มื้อ 2มื้อบ้าง

บ้านนี้ยังกินนมแม่อยู่ค่ะ แต่ไม่ค่อยกินข้าว นี่ก็พยายามป้อน จากตอนแรก6.6 ตอนนี้ 7.4 อยากให้ขึ้นกว่านี้

VIP Member

เหมือนบ้านนี้เลยคะ น้ำหนัก8.6เอง 1ขวบ2เดือนเหมือนกันคะ ลองทำทุกอย่างแล้ว แต่น้องก็ไม่ยอมกิน กินนิดเดียว และกินแต่นมอย่างเดียวเลย

เหมือนลูกสาวเลยค่ะ1ขวบ3เดือนน้ำหนักแค่7โลครึ่งเองค่ะข้าวก็ไม่ค่อยกินนมก็ไม่ค่อยดูดกินแต่น้ำ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-94341)

วิตามินเสริมค่ะแม่ ลูกแม่ก็ทานวิตามินเสริมเหมือนกัน

VIP Member

ลองวิตามินเสริมยังค่ะ เราไปซื้อที่คลีนิก

VIP Member

บ้านนี้ 2 ปี 2 เดือน หนัก10 เองค่ะ

ลองให้กินขนมปัง ดูนะค่ะ