2 ตอบกลับ

บ้านนี้เปนคะ ติดเชื่อเพราะสำลักน้ำคร่ำ หมอใส่สายในปาก 4 วัน ม่หั้ยกินนมแม่ หลังจาก 4 วันหั้นนมทางสาย หมอจะดูดเอานมออกมาเช็คดูว่าย่อยดีมั้ย อึกอย่างบ้านนี้กะเพาะเปนแผลด้วยคะยุ รพ. 15 แต่ก้ผ่านมาได้ ตอนนี้น้แงปกติแล้ว สุ้ๆคะแม่ น้องยุกับหมอ หมอเก่ง อย่าคิดมากคะ

กำลังเป็นเหมือนกันค่ะ คลอด37 วีค แม่รกเกาะต่ำด้วย เพราะเลือดออก น้องเลยติดเชื้อจากแม่ หมอให้น้องอยู่ฆ่าเชื้อ7วันค่ะ วันที่สองเริ่มทานนมได้แล้วค่ะ