12 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ใช้Fae and Mae ทาเหมือนกัน น้องผื่นสิวทารกหาย ทาบางๆวันละ2-3รอบ 3-4วันน้องหน้าใสกิ๊กแล้วจ้า ถ้าแม่ใช้แล้วน้องผื่นขึ้นเพิ่ม แม่ลองเปลี่ยนเป็นน้ำเกลือหรือน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วเช็ดดูนะจ๊ะ เช็ดเช้า-เย็น น่าจะดีขึ้น

บ้านนี้ใช้ตัวนี้ค่ะกับบีบีแพนบ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะอากาศร้อนด้วยขึ้นลามมายันต้นคอเลยค่ะแม่ลองซื้อมาทาไห้น้องดูค่ะหรือถ้าไม่มั่นใจเอารูปไห้เภสัชดูก็ได้

น้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะ แพ้ง่ายมาก ใช้อะไรก้แพ้ ครีมอาบน้ำ โลชั่นงดใช้เลยดีขึ้นค่ะ

ใช่สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็คหลังกินนมนะแม่ ลูกคนแรกเราเคยเป็นเดี๋ยวก้ค่อยๆหายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ขึ้นค่ะหมอบอกว่าให้เอาสำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ด ตอนนี้น้องหายแล้วค่ะ

ใช้ครีมนี้เหมือนกันค่ะ จากเป็นไม่เยอะจนตอนนี้เต็มหน้าแล้ว เครียดมากค่ะ

แนะนำบีแพนเธน สูตรแถบสีม่วงค่ะแม่ บ้านนี้ใช้ผื่นยุบไวค่ะ

หยุดใช้ครีมอาบน้ำหรือแป้งทาก่อนนะคะแม่เผื่อมันจะยุบ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่ได้ทาอะไรเลย แต่ก็เริ่มลดลงบ้างค่ะ

รอดูเรื่อยๆค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นค่อยไปหาหมอ บ้านนี้ก็รอดูเรื่อยๆค่ะ

ตอนนี้แม่ซื้อซีบาเมดมาให้น้อง แต่ยังไม่กล้าใช้