13 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่เอาขวดตั้งแต่คลอดเลยค่ะ ลองทุกจุกตั้งแต่ถูกยันแพง ขวดปากกว้างปากแคบลองหมดค่ะ ตอนนี้ลูก 8 เดือน 20 วันก็ยังเต้าล้วนค่ะ ไปใหนไปกันหิวเมื่อไหร่ก็งัดเต้าเลยค่ะ ไปด้วยกันตลอดตั้งแต่อยู่ในท้องจนทุกวันนี้ สู้ๆค่ะแม่

😂😂เหมือนกันเลยค่ะ สู้ไปด้วยกันค่ะ✌️✌️

บ้านนี้ใึกตอนสามเดือนครึ่งเหมือนกันค่ะ ไม่เอาขวดเลยเต้าแม่ล้วนจนมาเดือนที่10ดูดกล่องค่ะ ตอนนี้ขวบกับ8วันเพิ่งยอมดูดขวดวันนี้เป็นวันแรกค่ะ

หิวตอนไหนก็ต้องงัดเต้าแบบไม่ได้เลือกสถานที่เลยค่ะ😂😂

บ้านนี้ก็ไม่เอาขวดเลยค่ะ ติดเต้ามาก ลองทุกแบบที่เค้าว่าจะดูดก็ไม่เป็นผลค่ะ ตอนนี้ 8 เดือนแล้วยังเข้าเต้าอยู่เลย

แต่คั้นน้ำส้มใส่ให้น้องดูดนะคะ ดูดแค่น้ำส้ม น้ำเปล่า นม ไม่ดูดเลย 😊

บ้านนี้ติดขวดค่ะ 2สัปดาห์ยอมเข้าเต้าแค่บางอารมณ์ แม่เสียใจมากอยากให้ลูกเข้าเต้าแบบเก่า

ดีจังเลยค่ะ อยากให้ลูกดูดขวดสลับเต้าบ้างจังเลย

VIP Member

บ้านนี้ด้วยค่ะสองเดือนหน่อยๆแร้วไม่ดูดขวดเลยไปไหนก็ไม่ได้จะอาบน้ำก็อาบนานไม่ได้เลย

สู้ไปด้วยกันค่ะ✌️✌️☺️☺️

บ้านนี้ด้วยค่ะ น้อง5เดือนไม่เอาขวดเลย ติดเต้าอย่างเดียว ทำทุกวิธีก็ยังไม่ได้ผล

สู้ๆนะคะ✌️✌️

คุณแม่ต้องหัดแต่เดือนสองเดือนขึ้นไป แต่คุณแม่ต้องใจแข็ง ถ้าจะให้ดูดขวดค่ะ

หัดเลื้อยๆค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ดูดขวดตั้งแต่2เดือน จนตอน8เดือนติดเต้าหนักมาก หมดปัญญา555

ไม่รู้จะสรรหาวิธีไหนมาทำให้ดูดเลย😂😂😂

บ้านนี้ติดขวดค่าจะให้กลับมาดูดเต้าทำยังไงก็ไม่ยอม😂

บ้านนี้อยากให้เข้าเต้ามากเลยค่า

เป็นเหมือนกันจ้าจะทำงานแล้วเนี้ยลูกไมาดูดขวดเลย

จ้าาาสู้ๆเช่นกันนะจ้ะ.เห็นแล้วอดสงสารไม่ได้ ก้อคนเป็นแม่เนาะ