4 ตอบกลับ

TapFluencer

น้ำนมอาจจะไหลไม่ทันใจค่ะ ใช้แรงดูดเยอะ เค้าเลยหงุดหงิด หรือ ถ้าหากมีขี้มูก น้ำมูก ก็ทำให้หายใจไม่ทันระหว่างดูด เลยหงุดหงิด โวยวาย คายขวดค่ะ

ไม่เกี่ยวกับนมแม่ค่ะ น้องอาจแน่นท้อง หลังกินนมต้องอุ้มเรอทุกครั้ง ไม่งั้นจะนอนยุกยิกไม่หลับค่ะ

น้องหงุดหงิดระหว่างกินนมจากขวด เช็คแล้วท้องไม่อืดเลยคะ เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ไม่เกี่ยวจ้า ลูกเราก็เป็นเเต่ไม่่ร้องไห้เรากินทุกอย่าง

น้ำอัดลมไม่ได้เเรงเหมือนคาเฟอีนคะ นางอาจอยู่ในช่วงโคริคด้วยเรยงอแง

ลองเปลี่ยนจุกนมยังคะแม่บางทีนมไหลไม่ทันใจ