13 ตอบกลับ

ทนเอานะคะคุณแม่ เพราะตอนที่คลอดน้อง3เดือนแรกทรมานมาก ร้องไห้แทบตลอดเวลา ได้1เดือนเข้าร.พ เพราะท้องเสียต้องอุ้มตลอดเวลาที่ร.พ ไม่ให้ใครเฝ้าช่วยเลยพอผ่าน3เดือนก็ดีแล้วไม่งอแงแล้ว สู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้เพื่อลูกค่ะ

เป็น​ปกติของ​เด็ก​วัยนี้ค่ะ เพราะ​เค้าเริ่มมองเห็น​ลางๆ กลางวันมันสว่าง พอตกกลางคืนเห็น​ไม่​ถนัดก็ร้องไห้ เมื่อน้องมองเห็น​เป็น​ปกติก็จะคุยจ้อทั้งวันเลย สู้​ๆ ค่ะแม่

VIP Member

ถ้าน้องร้องเวลาเดิมๆ ซ้ำๆทุกวัน เป็นอาการโคลิครึป่าวค่ะ หลานที่บ้านก็เป็นค่ะ ร้องซ้ำๆ เวลาเดิมๆ โดยหาสาเหตุไม่ได้ จนครบ 3 เดือน หยุดร้องเองเฉยเลยค่ะ หมอบอกเป็นโคลิคค่ะ

บ้านนี้ก้เคยเป็นค่ะเหมือนอาการโคลิคน้องชอบร้องไห้เวลาเดิมๆแต่ตอนนี้น้องหายร้องแล้วค่ะน้องร้องแบบนั้นอยู่3เดือนค่ะตอนนี้4เดือนไม่ร้องแล้วค่ะแม่..สู้ๆนะค่ะแม่

พอกันเลยค่ะ ไม่ 5 ทุ่มไม่ยอมลงที่นอน กลางวันก็เป็น เปลี่ยนที่เลี้ยงมาเลี้ยงบนบ้านโล่งๆ ค่อยยยังชั่วหน่อยค่ะ ลองทำตามดูนะคะ✌🏻✌🏻

VIP Member

น้องอาจไม่สบายตัวค่ะ อาจจะท้องอืดเลยทำให้ปวดท้อง ทามหาหิงค์ หรือให้น้องทานไกร๊ปวอเตอร์ผสมน้ำนิดหน่อยให้น้องทานค่ะ

สู้ๆนะคะ เด็กกำลังปรับตัวสู่โลกใหม่ แม่ใจเย็นๆนะคะ เดี๋ยวเค้าจะดีขึ้น อุ้มกอดบอกรักเค้าๆเยอะๆ

ลองอุ้มพาดบ่าแล้วย่อตัวขึ้นลงดู เหมือนเดินขึ้นบรรไดเค้าจะเพลินค่ะ

น้องคงไม่สบายตัว ลองจับพาดบ่าให้เรอ อาจปวดท้องท้องอืด ทามหาหิงค์

VIP Member

อุ้มเดินค่ะ บ้านนี้ก็เป็น อดทนเอาอีกนิดก็ดีขึ้น