2 ตอบกลับ

อุ้มน้องเลยจ้า บ้านนี้ก็เป็น ช่วงนี้เขาอยากได้รับความอบอุ่นเเละเวลาที่เเม่อุ้มเขาจะรู้สึกปลอยภัยค่ะ ช่วงนี้น้องเคาจะเริ่มจดจำกลิ่นกายของเเม่ได้ค่ะ อุ้มเรยจ้า น้องจะได้มีพัฒนาการเเยกแยะ กลิ่นเเม่เเละกลิ่นอื่นๆด้วย เดียวช่วง4-5เดือนเริ่มเล่นเริ่มคุยได้นิดหน่อยก็จะเบาลงเองจ้า

VIP Member

อุ้มไปเถอะค่ะ เค้าเด็กอยู่เป็นปกติเค้าแค่ต้องการที่ๆอบอุ่นและปลอดภัยไว้ใจได้ ช่วงเล็กๆเป็นช่วงดวลาที่แม่ควรสร้างความเชื่อใจให้เค้านะคะ พอโตขึ้นเดี๋ยวก็เบาลงเอง นี่อุ้มมาตั้งแต่เด็ก ร้องก็อุ้มปลอบไม่ปล่อยให้ร้องนาน ไม่เดินหนี ปัจจุบัน8เดือนไม่ติดอุ้มนะคะ