4 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนน้องยุ ร.พ หมอให้น้องกินขวด เพราะน้องยุคนล่ะ ร.พ กับแม่ค่ะ พอน้องออกจาก ร.พ ให้กินเต้า น้องติดเต้ามาก ไม่ยอมกินขวดเรย ถ้าจะกินต้องให้น้องหิวจัดๆ พอดีหมดก้ร้องจะกินเต้าต่อค่ะ

บ้านนี้ 6 เดือน 11 แล้ว ไม่กินขวดเหมือนกันค่ะ เคยกินตอนอายุ 7 วัน พอเดือนกว่า อยู่ดีๆก็ไม่ยอมดูดขวด ทำเหมือนไม่เคยดูดมาก่อนในชีวิต😆

พยายามฝึกทานขวดค่ะเเละให้คนอื่นช่วยอุ้มทานนมกล่อมเชาเบาๆตอนดูดขวด

พยายามฝึกทานขวดค่ะเเละให้คนอื่นช่วยอุ้มทานนมกล่อมเชาเบาๆตอนดูดขวด