4 ตอบกลับ

บ้านนี้หัดกินนมผงสลับกับนมแม่ (ปั้มใส่ขวด) ช่วงที่รู้ตัวว่าน้ำนมเริ่มหดค่ะ แม่มีสต๊อกนิดเดียวเอง แรกๆก็ยากหน่อย เป็นเหมือนกัน ดูดสักพักทำท่าจะอ้วก เลยแอบให้น้องกินตอนหลับค่ะ ช่วงกลางคืนที่จะตื่นกินนมน้องงัวเงียๆแม่ก็แอบๆให้นมผงช่วงนั้นแหละค่ะ สักพักก็ยอมกินเองค่ะ

VIP Member

น้องไม่ชินกับรสชาติ...แม่ไม่ได้ทำนมสต๊อกไว้ใช่มั้ยคะ ถ้าแม่ว่างแม่บีบนมใส่ขวดไว้คะได้กี่หยดก็แช่ตู้เย็นไว้ หรือแม่ลองซื้อยากู้น้ำนมมาทานดูคะยาประสระน้ำนมตราพารา มีขายตามร้านขายยาคะซองละ50บาท กินคู่กับน้ำอุ่นนะคะแม+กับปั๊มนมกระตุ้นทุก2ชม.่ ลองดูคะ

ลองซื้อยาประสระน้ำนมมากินดูคะเผื่อช่วยได้

บ้านนี้เปนค่ะแม่บางครั้งกินบางครั้งไม่กินแม่ก้อเลยให้กินนมชงก่อนนอนตอนกลางวันเพราะตอนน้องนอนแม่ไกวเปลถ่าไม่นอนน้องก้อไม่ยอมกิน​ให้กินนมแม่ค้ะ​ ลองฝึกแบบให้วันล่ะ1-2ขวดสลับกับนมแม่แค่ก่อนน่ะค่ะแม่

แม่ต้องหักดิบนะคะ น้องหิวน้องจะทานนะคะ บ้านนี้เลี้ยงนมผสม ค่ะ แรกๆฝึกให้ทานนมผง ทานยากพอสมควรค่ะ สู้ๆนะคะ

ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ