20 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้เป้นค่ะน้องดิ้นน้อยนี่ก้9เดือนล่ะค่ะเเอบเป้นห่วงน้องมากค่

ใช่คะเราก็กลัวคะ เป็นห่วง เราไม่สบายใจเลยไปหาหมอคะ ไม่เสียหายกันไว้ดีกว่าแก้คะ ไปถึงหมอก็ดูการเต้นหัวใจตรวจNFTดูการบีบรัดมดลูกคะ

บ้านนี้39+1 ยังดิ้นเก่งอยู่เลยค่ะ ถ้าแม่ไม่สบายใจไปหาหมอก็ได้จ้า

VIP Member

ถ้าวันนึงเกิน 10 ครั้งถือว่าปกติค่ะ ถ้าน้อยกว่านี้แนะนำหาหมอค่ะ

พื้นที่อาจจะแคบลงค่ะ สังเกตถ้าน้องดิ้นทุกชั่วโมงใหมก็ได้ค่ะ

รวมๆแล้วถ้าไม่ต่ำกว่าสิบครั้งก็ไม่มีปัญหาค่ะ

นับตอนกลางวันดูนะ บางทีดึกๆลูกก็หลับค่ะ

คะแม่เมื่อคืนไปโรงบาลมาแล้วคะ หมอบอกเพราะเรานั่งนานคะอีกอย่างลูกตัวใหญ่ท้องแก่ใกล้คลอดด้วยนั่งเลยพื้นที่ดิ้นจำกัด

1วัน ดิ้นครบ10ครั้งก็ปกติค่ะ

VIP Member

ถ้าวันนึงถึง10ครั้งปกติคะ

แม่นับแค่กลางคืนหรอคะ

ไม่ถึงคะ ถึงไปหาหมอ หมอเลยตรวจNFT สรุปคือเรานั่งนานคะ ทำให้น้องลงไปกองอยู่ข้างล่างไม่ยอมขยับ เพราะน้องตัวใหญ่ แต่ทำการตรวจจากโรงบาบแล้วน้องยังปบอดภัยดีคะ เรากังวลด้วยท้องแรก อีกอย่างท้องแก่แล้วด้วยคะ

VIP Member

ถ้าผิดปกตอไปเลยค่ะแม่

คะแม่เมื่อคืนไปมาแล้วคะเราไม่สบายใจ แต่ไปตรวจแล้ว น้องยังปกติ ก็โอเคคะ