31 ตอบกลับ

ลูกดิ้นตลอดค่ะ อยู่ที่แต่ละคนจะรู้สึกได้หรือไม่ แต่คงไม่ใช่ 1 เดือน หรือ 2 เดือนดิ้นนะคะ ต้องลูกเริ่มเป็นตัวเด็กแล้ว เค้าขยับตัวตลอดค่ะรู้สึกได้ หรือ ไม่ได้อยู่ที่แม่

อายุครรภ์13wน้องจะยังไม่ดิ้นแรงค่ะที่นูนๆน่าจะเป็นอวัยวะภายในของเราค่ะเพราะมดลูกจะยังคงอยู่ใต้สะดือจนกว่าอายุครรภ์จะ28wขึ้นไปลูกเราถึงจะอยู่ประมาณนั้นค่ะ

อย่าว่าแต่คุนแม่เรย​ เราท้อง2ตอนรี้5วิคเองรุ้สึกไวมาก​ กินอิ่ม​ ช่วงหัวค่ำนอนหงาย​ ก้อเหมือนลอยดึบๆชนพุงแถวสะดือ​ แต่ไม่ปูดนะ​ เราว่าเขาอาจจะลอยตัวคะ​

VIP Member

มดลูกลอยตัวค่ะแม่ น้องจะขึ้นมาแบบนี้แหละช่วงตี3ตี4 แม่บ้านนี้ตั้งนาฬิกาเตรียมดูลูกลอยขึ้นมาทุกวันเวลานอนหงาย ตอนนี้ได้ 16 วีคนิดๆแล้วค่ะ

13วีคน้องยังอยู่ใต้สะดือแม่อยู่เลยคะ น้องอาจจะดิ้น แต่เราไม่รุ้สึกหรอกคะเพราะน้องยังตัวเล็ก เท่าผลเงาะอยู่เลยคะ

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นน้าา คุณหมอนัดวันจันทร์นี้เดี๋ยวจะลองไปปรึกษาคุณหมอนะคะ กลัวว่าจะอันตรายหรือเปล่า

VIP Member

เรารู้สึกตอน3เดือนนะคะ ท้อง2 รู้สึกนิดหน่อยไม่ชัดเจน ก็รู้สึกมาเรื่อยๆนะคะ จนตอนนี้5เดือน รู้สึกชัดเจนมากๆๆ

ส่วนตัวเคยเป็นค่ะกระเพาะแข็งเป็นก้อนๆๆค่ะ เพราะเกิดจากกินอาหารไม่ตรงเวลาค่ะ ถ้าม่แน่ใจไปพบหมอค่ะ

VIP Member

เรา16weekยังไม่รู้สึกลูกดิ้นเลยค่ะ แค่ตอดๆ 13weekน้องอยู่ใต้สะดือค่ะแม่ แม่ลองปรึกษาหมอดูนะคะ

รู้สึกจริงจังตอนจะเข้า 20 วีคค่ะ น้องจะอยู่ช่วงใต้สะดือนะคะ แม่ลองปรึกษาคุณหมอนะคะ