55 ตอบกลับ

ลูกคนแรกผมร่วงเหมือน​กันคะ(ไว้ผมยาวมาก)​ พอถึงคนที่สองไม่ร่วงคะ เพราะ​ตัดผมสั้นประบ่าตอนท้อง8เดือน(ตอนนั้น​รู้สึก​เสีย​ดายผมมาก ไว้ยาวมาตลอดไม่เคยตัดเลย)​ พอคลอด​น้องออกมาผมก็ไม่ร่วงคะ รู้สึก​ดีกว่าตอนผมยาวอีกเพราะสระง่ายแห้งไวมีเวลาให้ลูกน้องเต็มที่ ผมสั้นแล้วรู้สึก​เหมือนผมได้รับสารอาหารทั่วถึง😁มันถึงได้ไม่ร่วงไงคะ แต่ก็ชอบผมยาวอยู่​ดี​>>อดทนอีกหน่อยมันก็ยาวใหม่

VIP Member

ร่วงเหมือนกันค่ะแม่ กวาดบ้านทีนี้มีแต่เส้นผม ทุกวันที่สามีไปทำงานจะมีเส้นผมเราติดไปด้วยในกระเป๋าตัง ของต่างๆ เวลาที่เขาหยิบอะไรมาใช้ จะบอกเจอเส้นผมเราด้วยทุกวัน

ใช่ค่ะ เป็นเหมือนกันๆ 🤣🤣

ตอนท้องเราจะรู้สึกว่าผมหนา หรือร่วงแต่น้อยนั่นคือรากผมจะชลอการร่วงตามฮอโมนคนท้อง หลังคลอดเท่านั้นแหละตามมาติดจร้า ท่อตันกันเลยทีเดียว555 ปกติจร้า

ตอนนี้ลูก4เดือนร่วงเยอะมากค่ะเดินในบ้านหล่นเต็มบ้าน.ถ้าหวีนี้ออกมาเป็นกำบางทีก้อตกใจร่วงเยอะจัด.คิดจะตัดสั้นยุค่ะบางจะหมดหัวแล้วค่ะแม่

ร่วงเหมือนกันค่ะ เป็นตั้งแต่คลอดคนแรกเลย คนแรก3ขวบครึ่ง คนที่สองก็ตั้งครรภ์อยู่ค่ะ ได้4เดือนแล้ว จนตอนนี้ยังไม่หายร่วงเลยค่ะ

ตอนนี้ร่วงจะหมดแล้วค่ะ แต่ผมงอกมาใหม่ขึ้นแทนผมนี้บางมองเห็นหนังศรีษะเลยยังกะคนหัวล้าน เดี๋ยวก็หายค่ะ จะหกเดือนแล้ว

ช่วงคลอดได้3เดือนเป็นปกติที่ฮอร์โมนจะดิ่งตัวจ้าแม่ ไม่แปลกที่จะร่วงแต่ไม่นานฮอร์โมนจะประบตัวขึ้นใหม่จ้า

บ้านนี้ ชิงตัดสั้นก่อนเลยคะ พอรู้ว่าท้อง ตอนนี้ 35w+2 เริ่มยาวแล้วร้อนๆ จะไปตัดอีกพี่เค้าไม่ตัดให้คะ งงอยู่ 😅

VIP Member

ร่วงเยอะมากแบบว่าแหว่งเลยอ่ะค่ะ ก็ใช้ยาสระผมสมุนไพรค่ะ 6 เดือนก็จะเริ่มหยุดร่วงและผมขึ้นใหม่ค่ะ

เยอะเหมือนกันค่ะบ้านนี้ลูก3เดือน ไม่อยากหวีไม่อยากจับผมเลย เห็นผมตัวเองแล้วนึกว่าเป็นมะเร็ง