11 ตอบกลับ

เพราะอะไรถึงไม่กินยาและไม่ไปหาหมอไม่มีใครตอบได้หรอกค่ะว่าลูกคุณจะเป็นอะไรหรือเปล่านอกจากให้หมอซาวด์ดูถ้ารักลูกก็ไปหาหมอและเอายามากินซะไม่ใช่มาโพสต์ถามอยู่ เป็นแม่คนแล้วคิดเยอะๆค่ะ

แล้วไม่ไปหาหมอละคะ สถานีอนามัยใกล้บ้านก็ได้ ยาเค้ามีให้กิน มาถามในนี้ไม่มีใครตอบได้ค่ะว่าลูกจะเป็นอะไรมั้ย หาหมอค่ะ แน่ไปหาหมอโดนบ่นก็ต้องรับสภาพนะคะ

หน้าเป็นห่วงมากเลยค่ะ ควรรีบไปหาคุณหมอ หากว่าเรามีความเสี่ยงอยู่แล้ว แล้วไม่ได้รับยาต่อเนื่อง จะยิ่งอันตรายต่อทารก

คนที่จะให้คำตอบได้คือหมอ ถ้าไม่ไปหาหมอ คนในนี้ก็ตอบแทนคุณไม่ได้นะคะ ว่าลูกคุณยังปกติรึเปล่า

แม่ควรไปหาหมอนะคะ อายุครรภ์แต่ละไตรมาสน้องกำลังสร้างอวัยวะนะคะ

มีแค่หมอที่จะตอบได้จากการซาวด์ค่ะว่าลูกคุณยังโอเคอยู่ไหม

ทำไมถึงละเลยเรื่องนี้ล่ะคะ ไม่ควรเลยไม่เป็นห่วงลูกหรือยังไง

VIP Member

ทำไมไม่กินล่ะคะตั้งสองเดือนไม่ไปหาหมออีก มันอันตรายนะคะ เราไม่รู้ว่าลูกเป็นไงบ้างยังปลอดภัยดีหรือเปล่า ยาที่หมอให้มามันสำคัญต่อลูกในท้องมากนะคะ และทุกครั้งที่หมอนัดมันก็สำคัญกับลูกในท้องมากเช่นกัน

ทำไมถึงไม่กินคะตั้งสองเดือน หมอก็ไม่ไปหา ส่งผลต่อลูกแน่นอนค่ะเด็กต้องรับสารอาหารไปหล่อเลี้ยงพัฒนาร่างกายเขานะคะ ยาทุกตัวที่หมอจ่ายจำเป็นมาก!!!

เราลืมกินไป2วันยังรู้สึกผิดเลยค่ะเเม่ อยากให้ลูกสมบูรณ์ต้องกินยานะคะเเม่ หมอเค้าให้มาก็เพราะมันดีต่อเเม่กับลูกนะคะ