10 ตอบกลับ

Super Mum

ถ้าน้องหลายเดือนแล้วจับนอนตะแคง ใช้หมอนใบเล็กพิงหลังไว้ก็ได้ค่ะ แล้วอีกใบวางด้านหน้าให้ขาพาด แต่ถ้ายังเล็ก หาผ้าผืนเล็กวางทับอกน้อง หรือใช้มือแม่วางที่หน้าอกน้องจนกว่าจะหลับสนิทค่ะ

น้องน่าจะผวาค่ะแม่ แม่ลองใช้วิธีนี้ดูค่ะ คือหาผ้าผืนเล็กๆ หรือผ้าอ้อมวางบนหน้าอกน้อง ช่วยเรื่องผวาได้ค่ะ

จุดธูป คะ 🤣🤣🤣 ขำๆแม่ เอาผ้าห่อตัวน้องหน่อย น้องผวาคะ

ผวาป่าวรองหาผ้าปิดน่าอกไว่คะจะดั้ยม่ผวา

เอาผ้าเช็ดตัวพับและวางตรงอกน้องดูค่ะน่าจะผวา

ผวาค่ะ ลองจับคว่ำดู

ลองนอนคว่ำคะ

ขอบคุณค้ะ

ผวามั้งค่ะ

ผวาค่า