56 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องคลอดก่อนกำหนดค่ะ คลอดตอน35วีคค่ะ น้ำหนักตอนคลค 1450 อยู่ตู้อบ22วันค่ะ ตอนนี้น้องแข็งแรงกลับบ้านแล้วค่ะ

บ้านนี้คลอด34วีค ตอนนี้ได้เดือนกว่าแล้วค่ะ สมัยนี้หมอเก่งค่ะ อย่ากังวลเลยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะแม่

รอดแน่นอนค่ะคุณแม่ บ้านนี้คลอดก่อนกำหนด7เดือนออกมา1200กก ตอนนี้ดีขึ้นเยอะแล้วกินเก่งด้วยค่ะ

ค่ะ

รอดค่ะ มีคนรู้จักคลอด23วีค 500กรัม ยังรอดเลยค่ะ สมัยนี้หมอเก่ง เครื่องมือแพทย์ก็ก้าวหน้าค่ะ

ค่ะ

VIP Member

สู้ๆค่ะ น้องต้องปลอดภัยค่ะ หมอสมัยนี้เก่ง รวมถึงเครื่องมือแพทย์ที่พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ

VIP Member

รอดค่ะ เพื่อนเราคลอด 7 เดือน น้ำหนัก 950 กรัมเอง อยู่ตู้อบเกือบสองเดือน เข้มแข็งไว้นะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

แฟนพี่ชายเรา คลอด6เดือน ก็รอดนะคะ แต่นอนโรงพยาบาลนานหน่อย น้องไม่ปกติเท่าที่ควร

😢😢😢😢😭😭😭

สมัยนี้หมอเก่งค่ะแม่รอดอยู่แล้วสู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้แม่แล้วก็น้องด้วยค่ั

รอดคะ การแพทย์สมัยนี้หมอเก่ง ตัวเราเองเกิด 6 เดือนครึ่ง หนัก 900 กรัม รอดมาได้ปกติ

ค่ะ

รอดนะคะ บางคนคลอดมาหนักแค่286กรัมยังรอดเลย อยู่ที่หมอค่ะถ้าหมอเก่ง รอดแน่นอน ✌

ค่ะ