46 ตอบกลับ

น้อง 1 เดือน 27 วัน ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ผื่นแดงเต็มหน้า

เหมือนเป็นผดร้อนค่ะแม่ ให้เค้าอยู่ในที่ๆระบายอากาศ ไม่ร้อน ไม่อับค่ะ ทาครีมEzera หรือEucerineที่หลายๆแม่แนะนำก็ดีนะคะ

ใช้บีแพนเทนค่ะทาแล้วสักพักผื่นก็จะเริ่มจางลงค่ะ

บีเพนเทนควรหลีกเลี่ยงค่า มีสารปรอท จ้า ไว้ทาผดผ้าอ้อมได้แต่ไม่ควรทาหน้าค่า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ลูกได้เดือนกว่าเอง🥺

บ้านนี้ใช่น้ำต้มสุกเช็ดหลังอาบน้ำคะ ผื่นลดลง

งดแป้งและครีมนะคะ​ อาบน้ำอุณหภูมิ​ปกติ​

หมั่นเปลี่ยนผ้าปูที่นอนทุกอาทิตย์ค่ะ

ผดร้อนค่ะแม่ เด็กบ้านนี้ก็เป็น

เดียวก็หายคะแม่ห้ามทาแป้งนะคะ

ย้านนี้ใชัวาซาลีนหายจ้า

ร้อนค่ะ หรือแพ้อะไรบางอย่าง