46 ตอบกลับ

แนะนำน่ะค่ะ บ้านนี้ลูกแพ้แป้งโลชั่นค่ะ ลองเลิกทาดูสักระยะและลองใช้แป้งโยคีทาแต่บางๆน่ะค่ะ บ้านนี้ทำแบบที่แนะนำดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

เป็นเหมือรกันค่ะไปหาหมอ คุณหมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติของเด็กแรกเกิด-3เดือนค่ะ บ้านนี้เป็นเพราะฝุ่นกับอากาศร้อนค่ะ

บ้านนี้เริ่มเป็นเหมือนกันค่ะ ใช้น้ำอุ่นเช็ดไม่หาย อากาศร้อนตุ่มจะแดง พอเปิดแอร์ ตุ่มก็หายแดงค่ะ

ค่อยๆแก้ทีบะอย่างแล้วสังเกตอาการน้องนะคะ อาจจะร้อน อาจจะแพ้อาหารผ่านน้ำนมแม่ หรือแผ้น้ำยาซักผ้า

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นที่หน้าและคอเพราะอากาศร้อนค่ะ รักษาความสะอาดบ่อยๆน้องจะได้ไม่เป็นผื่นค่ะ

น่าจะอากาศร้อนค่ะ เดียวก็หายหาซื้อแป้งนิวปอนหรือแป้งศรีจันทาให้น้อง แก้คันค่ะ ใช้ดีใช้อยู่ค่ะ

บ้านนี้ตอน1เดือนก็เป็นค่ะ ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดหน้าแล้วทาครีม fea&meaเช้าเย็น ประมาณ2อาทิตย์หายค่ะ

บ้านนี้ไปหาหมอ หมอว่าอากาศร้อนค่ะ อย่าพยายามใช้ครีมอะไรเพราะจะทำให้หน้าบางค่ะหมอบอก 😂😂

ของเรา11วันขึ้นที่คอกับหน้า เราก็งงเหมือนกันว่าแพ้อารัยหรืออาการร้อนก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

หลานสาวเรา แม่เค้าวินิจฉัยเองว่สลูกเป็นกลากๆ สุดท้ายภูมิแพ้จ้า พาลูกไปหาหมอเลยค่ะ