156 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะ รักตัวเองและลูกน้อยในท้องให้มากๆ อย่าอ่อนแอเพราะลูกต้องพึ่งเรา สุดท้ายเด็กน้อยคนนี้จะมาเติมเต็มทุกอย่างในชีวิตให้ค่ะ สู้ๆนะแม่

บางครั้งเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวอาจจะดีกว่ามีพ่อของลูกอยู่ข้างๆแต่เหมือนไม่มีสู้ๆนะค่ะแม่ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และน้องค่ะ

สู้ๆ อดทน เดียวก็ผ่านไป เราโดนตั้งแต่ 3 จนถึงตอนนี้เรา 9 เดือนละ อยากเจอเบบี๋~~~ เอาไปเอามา อยู่ 2 คนแม่ลูก แบบนี้ดีกว่าเยอะ!!!

ร้องไห้ให้พอแล้วเริ่มใหม่นะคะ อาจจะลำบากช่วงแรกๆ แต่ที่แน่ๆ ลูกจะคือทุกอย่างในชีวิต จะทำให้เราดิ้นรนต่อไปได้

สู้ๆนะคะ เราก้อเป็นค่ะโดนทิ้งตั้งแต่รู้ว่าท้องเดือนแรกเลย ตอนนี้27วีคล่ะค่ะ อีกไม่กี่เดือนก้อคลอดแล้วคะ

สู้ๆนะคะสู้เพื่อลูกขอให้ผ่านเรื่องนี้ไปให้ได้นะคะ สิ่งดีๆรอเราอยู่ข้างหน้า เดินหน้าต่อเพื่อตัวน้อย

VIP Member

สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้มีเหมือนไม่มีก็ไม่มีดีกว่าเป็นหญิงต้องสตรองเก่งทุกอย่างสู้ๆ

VIP Member

สู้ๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้อีกแรงค่ะ ลูกคือกำลังใจที่ดีที่สุดสำหรับเราค่ะแม่

1เดือนกว่า ความรู้สึกเดียวกันเลยคะ สู้ๆนะคะเราจะผ่านเรื่องแย่ๆนี้ไปด้วยกันนะคะ

เพื่อตัวน้อยเข้มแข็งไว้คะ #แม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆ