78 ตอบกลับ

ไม่น่าอายหรอกค่ะ อย่าคิดมาก พอคลอดก็กลับไปเรียนต่อ เรียนกศน.ก็ได้ค่ะ จะได้มีงานทำมีเงินเลี้ยงลูกค่ะ

ก็ไม่ใช่เรื่องน่าอวดอ่ะ คิดเนอะ อย่าโลกสวย 17 ยังหางานทำไม่ได้เลยอ่ะ จะเอาเงินที่ไหนเลี้ยงลูกค้าาา

สตินิดนึงเด้อ ก็โตพอเป็นแม่คนก็คิดวิเคราะห์สักนิดนึงนะคะ ถ้าอวดคงไม่ถามว่าน่าอายไหม หมดปัญญาจะพูดกับคนแบบนี้ แล้วแต่เถอะค่ะ คิดแบบไหนก็ตัวคุณ 😪

ตอนนี้ก้ท้องอยู่ค่ะอายุ17เหมือนกันเลยย.มีลูกไวไม่ใช่เรื่องน่าอายค่ะขอแค่มีความรับผิดชอบก็พอค่ะ.✌✌

ท้องแรกท้องตอน16ค่ะ หน้าอายไหม ก้อายค่ะ อายเพื่อน เพื่อนเรียนสูงๆกันหมด มีเราเรียนไม่จบคนเดียว 😩

ไม่ต้องอายค่ะเราคิดว่าเราเลี้ยงใด้ไม่ต้องอายเรามีลูกตั้งแต่อายุ15ปีตอนนี้26ปีใด้ลูกคนที่3แล้วค่ะ

เราลูกคนแรกก้ออายุ17แถมเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวอีกตอนนี้น้องอยุ่ป.5แล้วช่วยงานแม่ทุกอย่างแม่สบายเลย

ไม่น่าอายเรยจ้าเราก็อายุ17ตอนนี้คลอดน้องแล้วไม่น่าอายสักนิดใครจะพูดยังไงก็หูทวนลมค่ะไม่สนใจ

พลาดแล้วต้องรับผิดชอบให้ดี เลี้ยงเค้าให้ดีที่สุด แล้วอย่าพลาดซ้ำจนกลายเป็นความชินชา สู้ๆค่ะ

ไม่คะ บ้านนี้ท้องแรก 15ปีคะ อย่าสนคำใครแค่รับผิดชอบหน้าที่ของเราดูแลลูกเราให้ดีที่สุดก็พอคะ

VIP Member

ลูกคนแรกแม่มีตอนอายุ18ค่ะไม่เห็นน่าอายเลยตอนนี้กำลังมีอีกคนในท้องอายุ36แล้ว38วีคแล้วค่ะ