78 ตอบกลับ

ไม่น่าอายนะคะรู้จักรับผิดชอบไม่เหมือนพวกที่ไปแอบทำแท้ง เราก็ท้องตอน17ปีค่ะไม่ได้ภูมิใจที่ท้องแต่ภูมิใจที่ได้เป็นแม่คน พลาดแล้วก็ต้องดูแลเขาและทำหน้าแม่ให้ดี

ไม่น่าอายจ้า​ ตอนนี้แม่อายุ32 ลูก17​ ไปเที่ยวเล่นซื้อเสื้อผ้า​ เครื่องสำอาง​ ช่วยกันเลือก​ เดินด้วยกันคิดว่าพี่กับน้อง​ ตอนนี้ท้องลูกคนที่สอง​อยู่จ้า

ลูกคนแรก ก็ท้อง17. คนที่สอง21. ภูมิใจที่มีลูกค่ะ. ดีกว่าพวกที่เอาลูกไปทิ้ง. ไม่เคยให้ลูกเป็นภาระใคร ทุกวันนี้ก็เลี้ยงลูกได้ดี. แค่นี้ก้มีความสุขค่ะ

พี่คนนึงที่ท้องแรกตอน17-18จ้า (ยังเรียนปี1ด้วยนะ)ตอนนี้ลูกชายโตเป็นหนุ่มแล้ว อย่าแคร์คนอื่นเลยหนู ถ้าผ่านช่วงนี้ไป หนูจะยิ้มแบบภูมิใจเลยล่ะ สู้ๆนะคะ

จะน่าอายก็ต่อเมื่อเราไม่เลี้ยงลูก จะมีตอนอายุเท่าไร เราคนเป็นแม่ เราแค่ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดแค่นั้นก็พอค่ะ ใครจะว่ายังไงปล่อยเขา สู้ๆนะคะ

ไม่น่าอายค่ะ แต่คำถามต่อมาคือ จะเลี้ยงดูยังงัย รายได้มาจากไหน เลี้ยงได้ออกมามีคุณภาพรึเปล่า ความหมายของคำว่าเลี้ยงคุณภาพ ตีความว่ายังงัย

อย่าไปอายค่ะ เรา17ปี ตอนนี้ท้องจะเข้า7เดือนละ แฟนทิ้งคนแถวบ้านหมอง จนบ้างครั้งเผลอปากด่าเลยค่ะ ไม่รู้จะอะไรหนักหนา #เข้มแข็งเพื่อตัวเล็กค่าสู้ๆ

VIP Member

ท้อง ตอน21เรียนมหาลัยค่ะ อายุ 22 กลับไปเรียนต่อ จบราม ตอนอายุ 24 ปีค่ะ ตอนนี้ 28 ปีแล้ว จ้า มีธุรกิจส่วนตัวค่ะ❤️ กำลังท้องลูกชายคนที่2 ได้ 36w2d ค่ะ

บ้านนี้ก็กำลังจะ17จ้า บ้านนี้ไม่อายค่ะเพราะอยู่ด้วยกันนานแล้วค่ะปีนี้ปีที่4แล้วค่ะ อายุเต็ม17เดือนตุลานี้จ้า คลอดน้องก็เดือนตุลาค่ะ🤣🤣

ไม่น่าอายหรอกค่ะถ้ามีแล้วเลี้ยงไม่เป็นภาระคนรอบข้างและมีความรับผิดชอบมากขึ้นดีกว่าคนที่คิดจะทิ้งหรือทำแท้งคนแบบนั้นน่าอายกว่าค่ะ