23 ตอบกลับ

VIP Member

อย่าว่าแต่ลูกเลยค่ะ เราก็เป็น เราเป็นลูกและหลานคนที่2ของตระกูล พี่จะเป็นคนที่ซื้อ และจะส่งต่อมาเรื่อยๆ จนตอนนี้มีชุดประจำตระกูลที่เด็กผญ.อายุ9ขวบทุกคนในตระกูลจะได้ใส่และส่งต่อกันมาเรื่อยๆจนตอนนี้ถึงลูกเราแล้ว ส่งต่อกันมา3-5รุ่นแล้วค่ะ ลูกเราน่าจะเป็นรุ่นที่6ที่จะได้ใส่

ตอนคลอดก็ได้เสื้อผ้ามาจากพี่สาวสามีผ่านมา2รุ่นแล้วลูกเรารุ่นที่3 ถ้ามีอีกคนก็คงเป็นรุ่นที่4อะ

บ้านนี้ พี่กับน้องห่างกันเกือบ17ปี ไม่มีอะไรให้ใช้ต่อกันได้เลยค่ะ แฮร่รรรร😁😁

บ้านนี้ลูกชายห่างกัน 10 ปี ของพี่ไม่เหลือให้ใช้เลยค่ะ ซื้อใหม่หมดเลย😅😅

บ้านนี้คนที่4ก็ยังซื้อเยอะเหมือนเดิมขนาดพยายามเก็บของพี่ไว้แล้วนะคะ

แบบนี้เลยคะคลอดคนแรกเก็บไว้หมดเลยชื้อแค่บางอย่างเองคะ

555 ของที่ยังใช้ได้ก็ใช้ ประหยัดเงินไปอีก

ใช้ต่อ ๆ กัน ก็ประหยัดเงินไปอี๊กกก 😂

จริงค่ะประหยัดไปได้หลายบาทเลย

VIP Member

ใช่เลยค่ะ คนแรกเห่อมาก