9 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็พึ่งหัดให้ดูดขวดตอน2เดือนเหมือนกันค่ะ​ คุณแม่ต้องใจแข็งน่ะค่ะห้ามให้น้องดูดเต้าเรยให้ปั้มใส่ขวดดูดอย่างเดียวค่ะ​ น้องจะงอแงหน่อยช่วงแรกๆแต่คุณแม่ต้องอดทนน่ะค่ะ​ บ้านนี้ต้องอุ้มจนหลับเรยค่ะน้องไม่ยอมดูดขวดแต่พอสักพักน้องหิวเขาก็ดูดขวดเองค่ะ​ ต้องหัดไปเรื่อยๆค่ะ​

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ ตอนนี้เครียดมากเลย น้องอายุได้3เดือนแต่น้องไม่ยอมดูดนมขวด เวลาดูดนมขวด น้องจะอ้วกทุกครั้งเลย เปลี่ยนนมมาหลายยี่ห้อละ น้องก็ยังเป็นเหมือนเดิม เวลากินนมขวดแล้วอ้วกทุกครั้งเลย อยากได้คำแนะนำจากคุณแม่ท่านอื่นบ้าง

ทำไมบ้านนี้ง่ายจังค่ะตอนนี้น้อง6เดือนทานนมแม่ตลอดจนมาวันสองวันนี้แม่ลองให้ทานนมผง น้องทานเลยค่ะแม่กลัวแทบตายว่าจะซื้อนมมาทิ้งแน่ๆ

บ้านนี้ดูดขวดช่วงเดือนแรก ตอนนี้น้องดูดแต่นมแม่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้น้อง 1เดือน20วันค่ะ เครียดเหมือนกันอยากให้ลูกดูดขวดบ้าง

บ้านยี้ใช้ขวดนม olababy ค่ะ เค้าเคลมว่าเหมือนเต้าแม่มาก จากที่น้องไม่เอายี่ห้อไหนเลย พอเจออันนี้ยอมดูดค่ะ แพงแต่คุ้มค่ะ

บ้านนี้ให้ดูดครั้งละนิดก่อนค่ะจนเขาดูดขวด ตอนนี้เอาทั้งขวดทั้งเต้าค่ะ

บ้านนี้ให้หัดใช้ขวดตั้งแต่ออกจากรพ.แต่6เดือนแรกกินนมแม่อย่างเดียวค่ะ

ลองใช้ขวดนมที่คล้ายเต้าเเม่ดูนะคะ

ลูกกี่เดือนแล้วคะ

2 เดือนคะ คืออยากให้ลูกดูดนมขวดบ้างเราจะได้ทำงานคะ