7 ตอบกลับ

หนักนมหรือเปล่าคะ เพราะในนมมีน้ำตาลค่อนข้างสูง ถ้ากินเยอะก็อ้วนได้ หากไม่ใช่ควรปรึกษาแพทย์ ตรวจเกี่ยวฮอร์โมนดูนะคะ

ลองอ่านฉลากโภชนาการดูนะคะว่าน้ำตาลเยอะไหม แล้วให้น้องดื่มวันละหลายกล่องหรือเปล่า วัยนี้ควรทานข้าวเป็นหลัก แล้วเสริมนมวันละไม่เกิน2กล่องก็เพียงพอค่ะ

บ้านนี้อ้วนถึง3ขวบเลยค่ะ ไม่ได้กินเยอะแต่อ้วนเหมือนกัน พอน้องไป รร.ก็ผอมลงเองค่ะ แถมสูงขึ้นเยอะ

555บ้านนี้เข้าเรียนปีหน้า

บ้านนี้10ขวบส่วนสูง162หนัก63เท่าเด็กม.ปลาย แต่น้องแค่ป.4 ช่วงนี้ให้ออกไปเล่นบาสและลดอาหารน้ำอัดลม

ตัวเท่าแม่แล้ว แม่ท้องน้อง36วีค อีก2อาทิตย์ผ่าคลอด

TapFluencer

เหมือนกันเลยค่ะ วันที่8นี้ครบ2ขวบ น้ำหนักจะ22โลแล้ว เกินเยอะมากเลยค่ะไม่รู้จะทำยังไง

555บ้านเกือบน้องคนนี้เลย

ลดนมให้ทานน้อยลง เสริมผักผลไม้แทน พาน้องวิ่งเล่นจะได้ออกกำลังกายไปในตัว

น้องไม่ค่อยกินข้าว กินไรเลย

Super Mum

ลดอาหารทอด พาวิ่งเล่นค่ะ จะได้ออกกำลังกาย

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้2ขวบ4เดือน10โลเองค่ะ

555บ้านนี้อ้วนได้ไงไม่รู้