4 ตอบกลับ

ใจเย็นนะคะแม่ บางคนเค้าก้าวกระโดด บ้านนี้ก็ลุ้นลูกสาวมาก กว่าจะยอมนั่ง ยอมคลาน ล่าสุด1ขวบพึงเดินได้ และเดินได้แบบไม่ฝึกตั้งไข่ เล่นเอาแม่ใจคอไม่ดีเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก็รอลุ้นเรื่องการพูด เพราะหาหมอครั้งส่าสุดยังพูดไม่ได้ แม่ๆอย่างเรานี่ล่ะคะ ที่เป็นตัวช่วยที่ดีที่สุดสำหรับเค้า เป็นกำลังใจให้นะคะ

น้องกลัวหรือเปล่าค่ะ เราต้องปล่อยอยู่คนเดียว คุณแม่คอยดูห่างๆ หรือคุณพาไปเล่นกะเพื่อนวัยเดียวกันหรือห่างกันนิดหน่อยทำให้เขาเล่น และพัฒนาการดีขึ้น

Super Mum

ฝึกทุกวัน เดี๋ยวก็นั่งค่ะ

ต้องฝึกทุกวันค่ะ