22 ตอบกลับ

เอาใจช่วยนะคะ บ้านนี้ก็มีปัญหาลูกไม่กินนมเหมือนกันค่ะ เพิ่งกลับมาทำงานค่ะเลยต้องหานมผงมาให้ลูกกินเสริม ลองมา 2-3 ยี่ห้อแล้วค่ะเสียดายอุตส่าห์ซื้อมา

เอาใจช่วยนะคะแม่ บ้านนี้ผ่านมาแล้วค่ะ แรกๆ ก็ไม่กินนมผงเหมือนกัน ลองเปลี่ยนยี่ห้อนม แล้วก็ต้องลองให้เขากินบ่อยๆ เดี๋ยวลูกก็ชินค่ะ

ผิดกับบ้านนี้เลยค่ะ ลูก8เดือนไม่ยอมกินข้าว กินแต่นมค่ะแม่ ลองทำอาหารหลายๆ แบบแล้วก็ไม่ค่อยได้ผลเลย ใครมีเมนูแนะนำไหมคะ

ลูกกินนมแม่ไหมคะ ถ้ากินนมแม่ได้ก็ให้ลูกกินไปก่อนนะคะ ปัีมเก็บไว้ก็ได้ค่ะถ้าไม่สะดวกเอาเข้าเต้า

แม่ปรับน้ำเสียงให้อ่อนโยน เวลากล่อมให้ลูกกินนมนะคะ แล้วพอลูกกินหมดก็พูดชมลูกให้เขารู้สึกดีค่ะ

ลูกขับถ่ายปกติดีไหมคะ ถ้าไม่กินนมสาเหตุหนึ่งอาจจะเป็นเพราะลูกปวดท้อง ท้องผูกไม่ถ่ายก็ได้นะคะ

น้องไม่กินเพราะติดเต้าหรือเปล่าคะแม่ หรือว่าไม่กินอะไรเลย ข้าวก็ไม่กิน นมก็ไม่กินหรอคะ

ใครสนใจนมเอนฟากล่องสีทอง แนะนำเลยค่ะ บ้านนี้กินดีมาก แข็งแรงอารมณ์ดีค่ะแม่ๆ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-27577)

ลูกอาจจะชอบนมที่อุ่นนิดๆ หรืออุ่นมากๆ ก็ได้ ลองชงหลายๆ แบบให้ชิมดูค่ะแม่